» ภาพกิจกรรมต่างๆ » โรงเรียนบ้านบางรักษ์ ร่วมแห่เทียนพรรษา เนื่องในวันอาสาฬหบูชาและวันเข้าพรรษา ปีการศึกษา 2567
ข้อมูลโดย : ร.ร.บ้านบางรักษ์
จำนวนผู้เข้าชม : 18 ครั้ง
เมื่อวันที่ : 19 ก.ค. 2567
ในวันที่ 19 กรกฎาคม 2567 โรงเรียนบ้านบางรักษ์ โดย นางจริยา บัวแย้ม ผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบางรักษ์ นายรักชาติ สุวรรณโชติ รองผู้อำนวยการโรงเรียนบ้านบางรักษ์ พร้อมด้วยคณะครู และนักเรียนโรงเรียนบ้านบางรักษ์ จัดกิจกรรมแห่เทียนพรรษาเนื่องในวันอาสาฬหบูชา ได้เดินขบวนแห่เทียนพรรษาบริเวณรอบๆ ชุมชนบ้านบางรักษ์ ถวายเทียนพรรษา พร้อมปัจจัย ณ วัดบ้านบางรักษ์ และครูนักเรียนร่วมกันบำเพ็ญประโยชน์บริเวณรอบๆ วัดบางรักษ์ เพื่อเป็นการสืบสานและอนุรักษ์ประเพณีวัฒนธรรมไทย